MUSICAHOLIC
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

MUSICAHOLIC

MUSICAHOLIC COMMUNITY

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

คุยกันคุยกันคุยกัน :D

Go down 
yogur
the Error
puilouis
JTB5%
8 posters
ผู้ตั้งข้อความ
JTB5%
เมากำลังดี
เมากำลังดี
JTB5%

Musicaholic Level : 57
Good Job !! : 1

คุยกันคุยกันคุยกัน :D Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: คุยกันคุยกันคุยกัน :D   คุยกันคุยกันคุยกัน :D I_icon_minitimeThu Jul 30, 2009 3:16 am

เรามาคุยกันเรื่องดนตรีแลกเปลี่ยนทัศนะความรู้และข่าวสารเกี่ยวกับวงไทยรึว่าต่างประเทศก็ได้ครับ
หรือมีวงอะไรแนะนำ วงแปลกๆที่พวกคุณไปเจอมา รึตอนนี้กำลังฟังกำลังชอบอะไรอยู่
มาเล่าสู่กันฟังได้ในกระทู้นี่กันนะครับ ! Smile

ส่วนตัวผม ตอนนี้กำลังอินกะ DirtyProjectors(เก่าหน่อยแต่2009) อัลบั้มใหม่ วงนี้มาจาก Brooklyn New York USA
แนวประมาน A'cappella / Experimental / Indie เอาตามใน myspace ของเจ้าตัวเลยนะครับ ออกกันมาแล้วถึง 9อัลบั้ม
แล้วอัลบั้มล่าสุด ได้คะแนนจากwebsite pitchfork 9.2 ผมไม่ค่อยเห็นเว็ปนี้ให้คะแนนหยั่งงี้บ่อยซักเท่าไหร่ 555
หลายคนอาจเคยฟังกันแล้วนะครับ ส่วนคนที่ยังไม่ได้ฟัง ก็อยากจะแนะนำครับ Very Happy

ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ

คุยกันคุยกันคุยกัน :D DIRTY_PROJECTORS_A

Myspace

http://www.myspace.com/dirtyprojectors

ใครมีอะไรแนะนำเอาเลยครับ sunny
ขึ้นไปข้างบน Go down
puilouis
เมามายไม่ได้สติ
puilouis

Musicaholic Level : 164
Good Job !! : 7

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คุยกันคุยกันคุยกัน :D   คุยกันคุยกันคุยกัน :D I_icon_minitimeThu Jul 30, 2009 10:27 am

ฟัง TOE อยู่คับ Post rock จากญี่ปุ่น ยังไงๆ ก็ไม่จางซะทีวงนี้ ชอบๆ
the Error
the Error

Musicaholic Level : 305
Good Job !! : 6

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คุยกันคุยกันคุยกัน :D   คุยกันคุยกันคุยกัน :D I_icon_minitimeThu Jul 30, 2009 7:27 pm

ตอนนี้เริ่มเบื่อดนตรี แอมเบี้ยน อิเล็กโท ไอดีเอ็ม โพสร็อค ที่สุดแสนจะเนิบนาบ แล้วซ่ะเรา

ตอนนี้ก็หาวง อัลเทอเนทีฟ เก่าๆ ติดกรั้นจ์-พังค์ อย่าง วง HOLE มาเสพให้พอมีจังหวะบ้าง

แล้วก็ฟังเพลง MONO ของ นักร้องนำวง HOLE นี้แหล่ะ ก็จะใครที่ไหนแม่สาว (แก่) Courtney Love เมียสาวเจ้าพ่อกรั้นจ์ไงเหล่า

ที่มาทำอัลบั้มเดี่ยว แต่ไม่ทิ้งลาย ยังเก๋าได้ใจ ในชุด America's Sweetheart แต่ชุดนี้ก็นานแล้วแหล่ะ

ใครมีแนวประมาณนี้ผู้หญิงร้อง แนะนำด้วยนะ
http://music-error.blogspot.com/
yogur
ทดลองเสพย์
ทดลองเสพย์

Musicaholic Level : 7

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คุยกันคุยกันคุยกัน :D   คุยกันคุยกันคุยกัน :D I_icon_minitimeThu Jul 30, 2009 11:24 pm

ผมก้อเพิ่งมาฟังเพลงวงต่างประเทศอ่ะคับ ชอบแบบร็อคๆสนุกๆ แบบ การาจร็อค ร็อคแอนโล พังค์ร็อค อินดี้ร็อค

ชอบประมาณวง The Kooks
The Strokes
Little Man Tate
Arctic Monkeys
The Cribs
Franz Ferdinand
Foo Fighters

ถ้าพี่ๆน้องมีวงประมาณนี้แนะนำให้ผมฟังได้เลยน่ะคับ ชอบแบบสนุกๆ จัดให้หน่อยน่ะ
JTB5%
เมากำลังดี
เมากำลังดี
JTB5%

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คุยกันคุยกันคุยกัน :D   คุยกันคุยกันคุยกัน :D I_icon_minitimeThu Jul 30, 2009 11:37 pm

the Error พิมพ์ว่า:
ตอนนี้เริ่มเบื่อดนตรี แอมเบี้ยน อิเล็กโท ไอดีเอ็ม โพสร็อค ที่สุดแสนจะเนิบนาบ แล้วซ่ะเรา

ตอนนี้ก็หาวง อัลเทอเนทีฟ เก่าๆ ติดกรั้นจ์-พังค์ อย่าง วง HOLE มาเสพให้พอมีจังหวะบ้าง

แล้วก็ฟังเพลง MONO ของ นักร้องนำวง HOLE นี้แหล่ะ ก็จะใครที่ไหนแม่สาว (แก่) Courtney Love เมียสาวเจ้าพ่อกรั้นจ์ไงเหล่า

ที่มาทำอัลบั้มเดี่ยว แต่ไม่ทิ้งลาย ยังเก๋าได้ใจ ในชุด America's Sweetheart แต่ชุดนี้ก็นานแล้วแหล่ะ

ใครมีแนวประมาณนี้ผู้หญิงร้อง แนะนำด้วยนะ

ศิลปินท่านนี้เค้าบอกเด็ด55
Newyorkk
เพื่อนผู้ร่วมเสพย์
Newyorkk

Musicaholic Level : 76
Good Job !! : 0

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คุยกันคุยกันคุยกัน :D   คุยกันคุยกันคุยกัน :D I_icon_minitimeSat Aug 01, 2009 11:03 pm

จะว่าไป ผมก็เริ่มเบื่อโพสร็อคเหมือนพี่เมย์แล้วหละ ถึงขนาดกับว่า

ตอนนี้ แอบทำวง แอ็คอาร์ต เก็กหล่อ แล้วหละ

555+
GNIPGNIP
GNIPGNIP

Musicaholic Level : 295
Good Job !! : 13

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คุยกันคุยกันคุยกัน :D   คุยกันคุยกันคุยกัน :D I_icon_minitimeSat Aug 01, 2009 11:49 pm

55555555
เริ่มเบื่อเพลงลอยๆเหมือกัน รู้สึกเหมือนตัวเองซึมขึ้นทุกวันมันเหนื่อยหูอะ

เลยกำลังฟังแนวอีเล็กโทรหรืออะไรก็ได้ที่มันสนุกๆอยู่ อารมแบบJamie T,Daft Punk,Justice,Hot Club De Parisอะไรงี้
อยากคลายเครียดดด bounce
JTB5%
เมากำลังดี
เมากำลังดี
JTB5%

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คุยกันคุยกันคุยกัน :D   คุยกันคุยกันคุยกัน :D I_icon_minitimeMon Aug 03, 2009 11:55 pm

GNIPGNIP พิมพ์ว่า:
55555555
เริ่มเบื่อเพลงลอยๆเหมือกัน รู้สึกเหมือนตัวเองซึมขึ้นทุกวันมันเหนื่อยหูอะ

เลยกำลังฟังแนวอีเล็กโทรหรืออะไรก็ได้ที่มันสนุกๆอยู่ อารมแบบJamie T,Daft Punk,Justice,Hot Club De Parisอะไรงี้
อยากคลายเครียดดด bounce

แนะนำ discover album lp ครับ ฟังแล้วแอบนึกถึง neworder ขึ้นมาหน่อย5555
ลองฟังกันดูครับ

http://www.mediafire.com/?j0euizzojzi
JTB5%
เมากำลังดี
เมากำลังดี
JTB5%

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คุยกันคุยกันคุยกัน :D   คุยกันคุยกันคุยกัน :D I_icon_minitimeWed Aug 19, 2009 2:01 am

อยากได้ambientแบบญร้องขอแบบน่าเบื่อๆๆๆๆสุดๆๆๆเลยน้าครับ
ช่วยแนะนำหน่อย Smile
the Error
the Error

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คุยกันคุยกันคุยกัน :D   คุยกันคุยกันคุยกัน :D I_icon_minitimeWed Aug 19, 2009 2:06 am

JTB พิมพ์ว่า:
อยากได้ambientแบบญร้องขอแบบน่าเบื่อๆๆๆๆสุดๆๆๆเลยน้าครับ
ช่วยแนะนำหน่อย Smile

คุยกันคุยกันคุยกัน :D Cokiyu

Cokiyu - mirror flake

www.mediafire.com/?czqjdnwmyzw

ฟังแล้วจะชอบ ลองดูๆ
http://music-error.blogspot.com/
puilouis
puilouis

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คุยกันคุยกันคุยกัน :D   คุยกันคุยกันคุยกัน :D I_icon_minitimeWed Aug 19, 2009 11:23 am

ที่ทุกท่านกล่าวมา เราขอเรียกว่าอาการ Post-rock phobia ฮ่าๆ เอียนๆ ขอพักหูล้างๆหน่อยๆ เเต่เรายังรักกันอยู่ ชาว Post
the Error
the Error

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คุยกันคุยกันคุยกัน :D   คุยกันคุยกันคุยกัน :D I_icon_minitimeTue Aug 25, 2009 2:45 pm

มัใครแนะนำแนว noize บ้าง อยากทำความรู้จัก pale
JTB5%
เมากำลังดี
เมากำลังดี
JTB5%

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คุยกันคุยกันคุยกัน :D   คุยกันคุยกันคุยกัน :D I_icon_minitimeTue Aug 25, 2009 10:13 pm

the Error พิมพ์ว่า:
มัใครแนะนำแนว noize บ้าง อยากทำความรู้จัก pale

www.myspace.com/trailertrashtracys
ไม่รุ้ว่าnoiseพอป่าวน้ะครับแต่ผมชอบวงนี้เพลงcandy girlเพราะดี
shiro
shiro

Musicaholic Level : 90

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คุยกันคุยกันคุยกัน :D   คุยกันคุยกันคุยกัน :D I_icon_minitimeTue Sep 08, 2009 2:27 pm

มาแนะนำ experimetal วง the fall out troy ครับ
the Error
the Error

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คุยกันคุยกันคุยกัน :D   คุยกันคุยกันคุยกัน :D I_icon_minitimeFri Sep 25, 2009 12:26 am

shiro พิมพ์ว่า:
มาแนะนำ experimetal วง the fall out troy ครับ

the fall out troy วงนี้เจ๋งนะ พูดถึงก็ต้องไปหยิบมาฟังซ่ะแล้ว

เล่นกันได้ นัว จริงๆ
puilouis
puilouis

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คุยกันคุยกันคุยกัน :D   คุยกันคุยกันคุยกัน :D I_icon_minitimeWed Sep 30, 2009 6:22 pm

ไม่นึกว่าจะมีคอเดียวกับเรา โจ อยากฟัง noise เหรอ ตอนนี้กำลังติดเลย เด๋วจะหามาให้นะ ขอเวลาเรียงของก่อน มันเยอะจัด -*-
the Error
the Error

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คุยกันคุยกันคุยกัน :D   คุยกันคุยกันคุยกัน :D I_icon_minitimeSun Nov 08, 2009 4:55 pm

puilouis พิมพ์ว่า:
ไม่นึกว่าจะมีคอเดียวกับเรา โจ อยากฟัง noise เหรอ ตอนนี้กำลังติดเลย เด๋วจะหามาให้นะ ขอเวลาเรียงของก่อน มันเยอะจัด -*-

พูดซ่ะ....น่ะ กลับถึงบ้านกันรึเปล่าเนี้ย เมาๆ กันป่ะ
mind your shoes
mind your shoes

Musicaholic Level : 366

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คุยกันคุยกันคุยกัน :D   คุยกันคุยกันคุยกัน :D I_icon_minitimeTue Nov 10, 2009 12:33 am

ไม่เมาเลยฮะพี่
รึป่าว
ฮ่าๆๆๆๆ
http://musicaholic.forumotion.com
puilouis
puilouis

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คุยกันคุยกันคุยกัน :D   คุยกันคุยกันคุยกัน :D I_icon_minitimeTue Nov 10, 2009 8:01 am

มาโพสต์กันยั่ว ชาวบ้านใช่มั้ย
เออ 21 ที่จัดน่ะ เอากล้องไปถ่ายกันดิ่ ได้เอามาอวดชาวบ้านชาวช่องเค้าาาา

คุยกันคุยกันคุยกัน :D
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1